พรีเมียร์ลีก อังกฤษ 2017-18

สโมสรฟุตบอลทีมแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด

โชเซ่ มูรินโญ่

ผู้จัดการทีมแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด สโมสรในพรีเมียร์ลีก อังกฤษ 2017-18

โชเซ่ มูรินโญ่

ข้อมูลและประวัติของ โชเซ่ มูรินโญ่

ชื่อในประเทศบ้านเกิด : José Mário dos Santos Félix Mourinho

ชื่ออังกฤษ : Jose Mourinho

ชื่อไทย : โชเซ่ มูรินโญ่

  • วันเกิด : 26 มกราคม 1963
  • อายุ : 55 ปี
  • สัญชาติ : โปรตุเกส
  • ตำแหน่งในปัจจุบัน : ผู้จัดการทีม
  • ทีม : แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด
  • สิ้นสุดสัญญา : 30 มิถุนายน 2020
  • รูปแบบแผนที่ชอบ : 4-2-3-1

ประวัติข้อมูลการทำงานของ โชเซ่ มูรินโญ่

ทีมชาติ & สโมสรแต่งตั้งสิ้นสุดตำแหน่งคุมทีม
แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด 2016/17 (May 27, 2016) expected 30.06.2020 ผู้จัดการทีม 120
เชลซี 2013/14 (Jul 1, 2013) 2015/16 (Dec 17, 2015) ผู้จัดการทีม 136
เรอัล มาดริด 2009/10 (May 31, 2010) 2012/13 (Jun 30, 2013) ผู้จัดการทีม 178
อินเตอร์ มิลาน 2008/09 (Jun 2, 2008) 2009/10 (May 30, 2010) ผู้จัดการทีม 108
เชลซี 2004/05 (Jul 1, 2004) 2007/08 (Sep 20, 2007) ผู้จัดการทีม 184
เอฟซี ปอร์โต้ 2001/02 (Jan 7, 2002) 2003/04 (Jun 30, 2004) ผู้จัดการทีม 68
อูเนียว ไลเรีย 2000/01 (Apr 2, 2001) 2001/02 (Jan 6, 2002) ผู้จัดการทีม -
เบนฟิก้า 2000/01 (Sep 20, 2000) 2000/01 (Dec 5, 2000) ผู้จัดการทีม 1
บาร์เซโลน่า B 1997/98 (Jul 1, 1997) 1999/00 (Jun 30, 2000) ผู้จัดการทีม -
บาร์เซโลน่า 1996/97 (Jul 1, 1996) 1999/00 (Jun 30, 2000) ผู้ช่วยผู้จัดการ -
เอฟซี ปอร์โต้ 1994/95 (Jul 1, 1994) 1995/96 (Jun 30, 1996) ผู้ช่วยผู้จัดการ -
สปอร์ติ้ง ลิสบอน 1993/94 (Jul 1, 1993) 1993/94 (Jun 30, 1994) ผู้ช่วยผู้จัดการ -
โอวาเรนเซ่ 1991/92 (Jul 1, 1991) 1992/93 (Jun 30, 1993) ผู้ช่วยผู้จัดการ -
เอสเตรล่า อมาดอร่า 1990/91 (Jul 1, 1990) 1990/91 (Jun 30, 1991) ผู้ช่วยผู้จัดการ -
วิตอเรีย เซตูบัล 89/90 (Jul 1, 1989) 89/90 (Jun 30, 1990) โค้ชทีมเยาวชน -

ข้อมูลการคุมทีมของ โชเซ่ มูรินโญ่ ฤดูกาล 2017-18

ฤดูกาลรายการทีมชาติ & สโมสรแมตช์ชนะเสมอแพ้อันดับ
17/18 พรีเมียร์ลีก แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด 38 25 6 7 2

ข่าวที่เกี่ยวข้องกับ โชเซ่ มูรินโญ่