ลีกเอิง ฝรั่งเศส 2019-20

สโมสรฟุตบอลทีมโอลิมปิก มาร์กเซย

อันเดร วิลลาส-โบอาส

ผู้จัดการทีมโอลิมปิก มาร์กเซย สโมสรในลีกเอิง ฝรั่งเศส 2019-20

อันเดร วิลลาส-โบอาส

ข้อมูลและประวัติของ อันเดร วิลลาส-โบอาส

ชื่อในประเทศบ้านเกิด :

ชื่อเต็ม :

ชื่ออังกฤษ : Andre Villas-Boas

ชื่อไทย : อันเดร วิลลาส-โบอาส

  • วันเกิด : 17 ตุลาคม 1977
  • อายุ : 41 ปี
  • สัญชาติ : โปรตุเกส
  • ตำแหน่งในปัจจุบัน : ผู้จัดการทีม
  • ทีม : โอลิมปิก มาร์กเซย
  • สิ้นสุดสัญญา : 30 มิถุนายน 2021
  • รูปแบบแผนที่ชอบ : 4-3-3 Attacking

ประวัติข้อมูลการทำงานของ อันเดร วิลลาส-โบอาส

ทีมชาติ & สโมสรแต่งตั้งสิ้นสุดตำแหน่งคุมทีม
โอลิมปิก มาร์กเซย 2019/20 (Jul 1, 2019) expected 30.06.2021 ผู้จัดการทีม 9
เซี่ยงไฮ้ เอสไอพีจี 2016/17 (Nov 4, 2016) 2017/18 (Nov 30, 2017) ผู้จัดการทีม 50
เซนิต เซนต์ ปีเตอร์สเบิร์ก 2013/14 (Mar 20, 2014) 2015/16 (Jun 30, 2016) ผู้จัดการทีม 101
ท็อตแน่ม ฮ็อทสเปอร์ 2012/13 (Jul 1, 2012) 2013/14 (Dec 16, 2013) ผู้จัดการทีม 80
เชลซี 2011/12 (Jul 1, 2011) 2011/12 (Mar 4, 2012) ผู้จัดการทีม 40
เอฟซี ปอร์โต้ 2010/11 (Jul 1, 2010) 2010/11 (Jun 30, 2011) ผู้จัดการทีม 58
อคาเดมิก้า โคอิมบร้า 2009/10 (Oct 13, 2009) 2009/10 (Jun 30, 2010) ผู้จัดการทีม 30
อินเตอร์ มิลาน 2007/08 (Jul 1, 2008) 2009/10 (Jul 9, 2009) แมวมอง -
เชลซี 2004/05 (Jul 1, 2004) 2007/08 (Nov 9, 2007) แมวมอง -
เอฟซี ปอร์โต้ 2003/04 (Jul 1, 2003) 2003/04 (Jun 30, 2004) แมวมอง -
British Virgin Islands 1999/00 (Jan 1, 2000) 1999/00 (Mar 20, 2000) ผู้อำนวยการด้านเทคนิค -

ข้อมูลการคุมทีมของ อันเดร วิลลาส-โบอาส ฤดูกาล 2019-20

ฤดูกาลรายการทีมชาติ & สโมสรแมตช์ชนะเสมอแพ้อันดับ
19/20 ลีกเอิง โอลิมปิก มาร์กเซย 9 3 4 2 9