ลาลีกา สเปน 2019-20

สโมสรฟุตบอลทีมบียาร์เรอัล

ฆาเบียร์ กาเยฆา

ผู้จัดการทีมบียาร์เรอัล สโมสรในลาลีกา สเปน 2019-20

ฆาเบียร์ กาเยฆา

ข้อมูลและประวัติของ ฆาเบียร์ กาเยฆา

ชื่อในประเทศบ้านเกิด :

ชื่อเต็ม :

ชื่ออังกฤษ : Javier Calleja

ชื่อไทย : ฆาเบียร์ กาเยฆา

  • วันเกิด : 12 พฤษภาคม 1978
  • อายุ : 41 ปี
  • สัญชาติ : สเปน
  • ตำแหน่งในปัจจุบัน : ผู้จัดการทีม
  • ทีม : บียาร์เรอัล
  • สิ้นสุดสัญญา : 30 มิถุนายน 2021
  • รูปแบบแผนที่ชอบ : 4-2-3-1

ประวัติข้อมูลการทำงานของ ฆาเบียร์ กาเยฆา

ทีมชาติ & สโมสรแต่งตั้งสิ้นสุดตำแหน่งคุมทีม
บียาร์เรอัล 2018/19 (Jan 29, 2019) expected 30.06.2021 ผู้จัดการทีม 31
บียาร์เรอัล 2017/18 (Sep 25, 2017) 2018/19 (Dec 10, 2018) ผู้จัดการทีม 65
บียาร์เรอัล B 2017/18 (Jul 1, 2017) 2017/18 (Sep 24, 2017) ผู้จัดการทีม 6
บียาร์เรอัล ยู19 2015/16 (Jul 1, 2015) 2016/17 (Jun 30, 2017) ผู้จัดการทีม -

ข้อมูลการคุมทีมของ ฆาเบียร์ กาเยฆา ฤดูกาล 2019-20

ฤดูกาลรายการทีมชาติ & สโมสรแมตช์ชนะเสมอแพ้อันดับ
19/20 ลาลีกา บียาร์เรอัล 8 3 2 3 11