รายชื่อสโมสรทีมฟุตบอลยูฟ่า ยูโรปา ลีก

ดูข้อมูลฤดูกาลอื่นๆ :
รายชื่อทีมรอบน็อคเอาท์ ฟุตบอลยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ลีก 2019-20
รายชื่อทีมรอบแบ่งกลุ่ม ฟุตบอลยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ลีก 2019-20
รายชื่อทีมรอบคัดเลือก ฟุตบอลยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ลีก 2019-20
เออีเค เอเธนส์
เออีเค เอเธนส์(กรีช)
เออีเค ลาร์นาคา
เออีเค ลาร์นาคา(ไซปรัส)
เออีแอล ลิมาสซอล
เออีแอล ลิมาสซอล(ไซปรัส)
เอไอเค โซลน่า
เอไอเค โซลน่า(สวีเดน)
โรม่า
โรม่า(อิตาลี)
อาแซด อัลค์ม่าร์
อาแซด อัลค์ม่าร์(เนเธอร์แลนด์)
อเบอร์ดีน
อเบอร์ดีน(สกอตแลนด์)
อลาชเคิร์ท เอฟซี
อลาชเคิร์ท เอฟซี(อาร์เมเนีย)
อปอลลอน ลิมาสซอล
อปอลลอน ลิมาสซอล(ไซปรัส)
Aris Thessaloniki FC
Aris Thessaloniki FC()
Arsenal Tula
Arsenal Tula()
อโตรมิโตส
อโตรมิโตส()
บี 36 ทอร์ชาฟน์
บี 36 ทอร์ชาฟน์(หมู่เกาะแฟโร)
บาเต้ บอริซอฟ
บาเต้ บอริซอฟ(เบลารุส)
ฮัคเค่น
ฮัคเค่น()
บัลเล่เมน่า ยูไนเต็ด
บัลเล่เมน่า ยูไนเต็ด(ไอร์แลนด์เหนือ)
บัลซาน เอฟซี
บัลซาน เอฟซี(มอลต้า)
แบรี่ ทาวน์ เอเอฟซี
แบรี่ ทาวน์ เอเอฟซี(เวลส์)
บีไน เยฮูด้า เทล อาวีฟ
บีไน เยฮูด้า เทล อาวีฟ(อิสราเอล)
เบรย์ดาบลิค
เบรย์ดาบลิค(ไอซ์แลนด์)
บรอนด์บี้ ไอเอฟ
บรอนด์บี้ ไอเอฟ(เดนมาร์ก)
บูดาเปสต์ ฮอนเวด
บูดาเปสต์ ฮอนเวด(ฮังการี)
บูดุ๊กโน๊ต ปอสโกริก้า
บูดุ๊กโน๊ต ปอสโกริก้า(มอนเตรเนโกร)
เปโตรคุบ
เปโตรคุบ()
ซีเอสยู ไครโอว่า
ซีเอสยู ไครโอว่า(โรมาเนีย)
CSF Speranta Nisporeni
CSF Speranta Nisporeni()
คาร์ดิฟ เมโทรโพลิแทน
คาร์ดิฟ เมโทรโพลิแทน(เวลส์)
ชิคฮูร่า
ชิคฮูร่า(จอร์เจีย)
คลิฟตันวิลล์
คลิฟตันวิลล์(ไอร์แลนด์เหนือ)
คอร์ก ซิตี้
คอร์ก ซิตี้(สาธารณรัฐไอร์แลนด์)
คราโคเวีย คราคอฟ
คราโคเวีย คราคอฟ(โปแลนด์)
ครูเซเดอร์ส เอฟซี
ครูเซเดอร์ส เอฟซี(ไอร์แลนด์เหนือ)
คูคาริคกิ
คูคาริคกิ(เซอร์เบีย)
ดูนาจสก้า สเตรด้า
ดูนาจสก้า สเตรด้า()
เดเบรเซน
เดเบรเซน(ฮังการี)
ดินาโม มินส์ค
ดินาโม มินส์ค(เบลารุส)
ดินาโม ทบิลิซี
ดินาโม ทบิลิซี(จอร์เจีย)
ดันดอล์ก เอฟซี
ดันดอล์ก เอฟซี(สาธารณรัฐไอร์แลนด์)
ไอน์ทรัค แฟร้งค์เฟิร์ต
ไอน์ทรัค แฟร้งค์เฟิร์ต(เยอรมัน)
Esbjerg fB
Esbjerg fB()
ยูโรปา เอฟซี
ยูโรปา เอฟซี(ยิบรอลตาร์)
F91 ดูเดแล็งก์
F91 ดูเดแล็งก์(ลักเซมเบิร์ก)
สปายริส เคานาส
สปายริส เคานาส(มาซิโดเนียเหนือ)
อรารัต อาร์เมเนีย
อรารัต อาร์เมเนีย(อาร์เมเนีย)
เอฟซี แอสตาน่า
เอฟซี แอสตาน่า(คาซัคสถาน)
เอฟซี บานานต์ส
เอฟซี บานานต์ส(อาร์เมเนีย)
FC Inter Turku
FC Inter Turku()
เอฟซี ลูเซิร์น
เอฟซี ลูเซิร์น(สวิตเซอร์แลนด์)
เอฟซี มาริอูพอล
เอฟซี มาริอูพอล(ยูเครน)
เอฟซี มิดทิลแลนด์
เอฟซี มิดทิลแลนด์(เดนมาร์ก)
พริสติน่า
พริสติน่า(โคโซโว)
โพรเกรส นีเดอร์คอร์น
โพรเกรส นีเดอร์คอร์น(ลักเซมเบิร์ก)
เอฟซี พิวนิค
เอฟซี พิวนิค(อาร์เมเนีย)
ซาเบอร์ทาโล ทบิลีซี
ซาเบอร์ทาโล ทบิลีซี(จอร์เจีย)
เอฟซี ซานตา โคโลมา
เอฟซี ซานตา โคโลมา(อันเดอร์รา)
เอฟซี ชคูปิ
เอฟซี ชคูปิ()
FC Thun
FC Thun()
ตอร์ปิโด คาตูซี่
ตอร์ปิโด คาตูซี่(จอร์เจีย)
อูเทร็คท์
อูเทร็คท์(เนเธอร์แลนด์)
เอฟซี วาดุซ
เอฟซี วาดุซ(ลิกเตนสไตน์)
ออสเตรีย เวียนนา
ออสเตรีย เวียนนา(ออสเตรีย)
เฮาเกซุนด์
เฮาเกซุนด์(นอร์เวย์)
เบามิต ยาโบลเนค
เบามิต ยาโบลเนค(สาธารณรัฐเช็ก)
สปายริส เคานาส
สปายริส เคานาส(ลิทัวเนีย)
เอฟเค คูเคซี่
เอฟเค คูเคซี่(แอลเบเนีย)
เอฟเค ไลปาย่า
เอฟเค ไลปาย่า(ลัสเวีย)
เนฟท์ชิ บาคู
เนฟท์ชิ บาคู()
เอฟเค กาบาล่า
เอฟเค กาบาล่า(อาเซอร์ไบจาน)
ราดนิคกี้ นิส
ราดนิคกี้ นิส()
เอฟเค ทราไค
เอฟเค ทราไค(ลิทัวเนีย)
เอฟเค ซาราเยโว
เอฟเค ซาราเยโว(บอสเนียฯ)
ซูตเยสก้า นิคซิค
ซูตเยสก้า นิคซิค(มอนเตรเนโกร)
เอฟซี วีเต็บสค์
เอฟซี วีเต็บสค์(เบลารุส)
เอฟเค ซัลกิริส
เอฟเค ซัลกิริส(ลิทัวเนีย)
เฟเยนูร์ด
เฟเยนูร์ด(เนเธอร์แลนด์)
ฟลอร่า ทาลลินน์
ฟลอร่า ทาลลินน์(เอสโตเนีย)
โฟล่า เอสซ์
โฟล่า เอสซ์(ลักเซมเบิร์ก)
คอนนาห์ คิวเอ็น
คอนนาห์ คิวเอ็น(เวลส์)
จีซีร่า ยูไนเต็ด
จีซีร่า ยูไนเต็ด(มอลต้า)
เอชบี ทอร์ชาฟน์
เอชบี ทอร์ชาฟน์(หมู่เกาะแฟโร)
เอชเจเค เฮลซิงกิ
เอชเจเค เฮลซิงกิ(ฟินแลนด์)
เอชเอ็นเค ริเยก้า
เอชเอ็นเค ริเยก้า(โครเอเชีย)
ไฮจ์ดุ๊ก สปลิต
ไฮจ์ดุ๊ก สปลิต(โครเอเชีย)
ฮาโปเอล เบียร์ เชว่า
ฮาโปเอล เบียร์ เชว่า(อิสราเอล)
ฮิเบอร์เนียนส์ เอฟซี เปาล่า
ฮิเบอร์เนียนส์ เอฟซี เปาล่า(มอลต้า)
ไอเอฟเค นอร์โคปิ้ง
ไอเอฟเค นอร์โคปิ้ง(สวีเดน)
นาร์ว่า ทรานส์
นาร์ว่า ทรานส์(เอสโตเนีย)
จิวเนสเซ่
จิวเนสเซ่(ลักเซมเบิร์ก)
เคเอเอ เกนท์
เคเอเอ เกนท์(เบลเยี่ยม)
เฟโรนิเคลี่
เฟโรนิเคลี่(โคโซโว)
เคเอฟ ลาซี่
เคเอฟ ลาซี่()
เคไอ คลากสวิก
เคไอ คลากสวิก(สวีเดน)
เคอาร์ เรย์ยาวิค
เคอาร์ เรย์ยาวิค(ไอซ์แลนด์)
ไครัต อัลมาตี้
ไครัต อัลมาตี้(คาซัคสถาน)
Kilmarnock
Kilmarnock()
คูพีเอส
คูพีเอส()
ลา ฟิออริต้า
ลา ฟิออริต้า(ซาน มาริโน)
Lechia Gdansk
Lechia Gdansk()
ลีเกีย วอร์ซอว์
ลีเกีย วอร์ซอว์(โปแลนด์)
เลวาเดีย ทัลลินน์
เลวาเดีย ทัลลินน์(เอสโตเนีย)
เลฟสกี้ โซเฟีย
เลฟสกี้ โซเฟีย(บัลแกเรีย)
ลินคอล์น เร้ด อิมป์ส
ลินคอล์น เร้ด อิมป์ส(ยิบรอลตาร์)
ลินฟีลด์
ลินฟีลด์(ไอร์แลนด์เหนือ)
Lokomotiv Plovdiv
Lokomotiv Plovdiv()
ลูโดโกเรตส์ ราซกราด
ลูโดโกเรตส์ ราซกราด(บัลแกเรีย)
เอ็มเอฟเค รูซอมเบร็อค
เอ็มเอฟเค รูซอมเบร็อค(สโลวาเกีย)
MOL Fehervar FC
MOL Fehervar FC(ฮังการี)
มัคคาบี้ ไฮฟา
มัคคาบี้ ไฮฟา(อิสราเอล)
มัคคาบี้ เทล อาวีฟ
มัคคาบี้ เทล อาวีฟ(อิสราเอล)
มาเคโดนิจา กอร์ช เปตรอฟ
มาเคโดนิจา กอร์ช เปตรอฟ(มาซิโดเนียเหนือ)
มัลโม่ เอฟเอฟ
มัลโม่ เอฟเอฟ(สวีเดน)
มิลซามี่ ออร์ฮาย
มิลซามี่ ออร์ฮาย(มอลโดวา)
มลาด้า โบเลสลาฟ
มลาด้า โบเลสลาฟ(สาธารณรัฐเช็ก)
โมลด์
โมลด์(นอร์เวย์)
เอ็นเค ดอมเซล
เอ็นเค ดอมเซล(สโลวาเนีย)
เอ็นเค ซิโรกิ บริเจค
เอ็นเค ซิโรกิ บริเจค(บอสเนียฯ)
เอ็นเอส มูรา
เอ็นเอส มูรา(สโลวีเนีย)
เอ็นเอสไอ รูนาวิค
เอ็นเอสไอ รูนาวิค(หมู่เกาะแฟโร)
นอมเม่ คาลจู
นอมเม่ คาลจู(เอสโตเนีย)
โอเอฟเค ตีโตกราด
โอเอฟเค ตีโตกราด()
โอลิมปิจา ลจุบจาน่า
โอลิมปิจา ลจุบจาน่า(สโลวาเนีย)
ออร์ดาบาซี่ย์
ออร์ดาบาซี่ย์(คาซัคสถาน)
ซีเอสเคเอ โซเฟีย
ซีเอสเคเอ โซเฟีย(บัลแกเรีย)
พีเอสวี ไอนด์โฮเฟ่น
พีเอสวี ไอนด์โฮเฟ่น(เนเธอร์แลนด์)
ปาร์ติซาน เบลเกรด
ปาร์ติซาน เบลเกรด(เซอร์เบีย)
ปาร์ติซานี ทิราน่า
ปาร์ติซานี ทิราน่า(แอลเบเนีย)
ปิแอส กลิวิส
ปิแอส กลิวิส(โปแลนด์)
สตราส์บูร์ก
สตราส์บูร์ก(ฝรั่งเศส)
เอสปันญ่อล
เอสปันญ่อล(สเปน)
RFS
RFS()
รัดนิก บิเยลจิน่า
รัดนิก บิเยลจิน่า(บอสเนียฯ)
กลาสโกว์ เรนเจอร์ส
กลาสโกว์ เรนเจอร์ส(สกอตแลนด์)
ริก้า เอฟซี
ริก้า เอฟซี(ลัตเวีย)
Rovaniemen Palloseura
Rovaniemen Palloseura()
Royal Antwerp FC
Royal Antwerp FC()
เอสเค บรานน์
เอสเค บรานน์(นอร์เวย์)
สตวร์ม กราซ
สตวร์ม กราซ(ออสเตรีย)
ทรี ฟิโอริ
ทรี ฟิโอริ(ซาน มาริโน่)
ซาบาอิล เอฟเค
ซาบาอิล เอฟเค(อาเซอร์ไบจาน)
ชัคห์เตอร์ โซลิกอร์สค
ชัคห์เตอร์ โซลิกอร์สค(เบลารุส)
แชมร็อค โรเวอร์ส
แชมร็อค โรเวอร์ส(สาธารณรัฐไอร์แลนด์)
เชอร์ริฟ ติราสโพล
เชอร์ริฟ ติราสโพล(มอลโดวา)
สเกนดิจา
สเกนดิจา(มาซิโดเนีย)
สโลวาน บราติสลาวา
สโลวาน บราติสลาวา(สโลวาเกีย)
สปาร์ต้า ปราก
สปาร์ต้า ปราก(สาธารณรัฐเช็ก)
สปาร์ตัก มอสโก
สปาร์ตัก มอสโก(รัสเซีย)
สปาร์ตัก เทอร์นาว่า
สปาร์ตัก เทอร์นาว่า(สโลวาเกีย)
สปอร์ติ้ง บราก้า
สปอร์ติ้ง บราก้า(โปรตุเกส)
เซนต์ โจเซฟ เอฟซี
เซนต์ โจเซฟ เอฟซี(ยิบรอลตาร์)
เซนต์ แพตทริคส์ แอธเลติก
เซนต์ แพตทริคส์ แอธเลติก(สาธารณรัฐไอร์แลนด์)
สเตอัว บูคาเรสต์
สเตอัว บูคาเรสต์(โรมาเนีย)
เซนจาร์นาน
เซนจาร์นาน(ไอซ์แลนด์)
ซูดูว่า
ซูดูว่า(ลิทัวเนีย)
เตอูต้า ดูร์เรส
เตอูต้า ดูร์เรส(แอลเบเนีย)
เดอะ นิว เซนต์ส
เดอะ นิว เซนต์ส(เวลส์)
โทบอล คอสตาเนย์
โทบอล คอสตาเนย์()
โตริโน่
โตริโน่(อิตาลี)
แทร็บซอนสปอร์
แทร็บซอนสปอร์()
เตร เพนน์
เตร เพนน์(ซาน มาริโน่)
ยูอี เอ็นกอร์ดานี
ยูอี เอ็นกอร์ดานี(อันเดอร์รา)
ยูอี เซนต์ จูเลีย
ยูอี เซนต์ จูเลีย(อันเดอร์รา)
วัลเลตต้า เอฟซี
วัลเลตต้า เอฟซี(มอลต้า)
วาลูร์ เรย์ยาวิค
วาลูร์ เรย์ยาวิค(ไอซ์แลนด์)
เอฟเค เวนต์สปิลส์
เอฟเค เวนต์สปิลส์(ลัสเวีย)
วิโตรุล คอนสตานต้า
วิโตรุล คอนสตานต้า(โรมาเนีย)
วิคตอเรีย พัลเซ่น
วิคตอเรีย พัลเซ่น(สาธารณรัฐเช็ก)
วิตอเรีย กิมาไรส์
วิตอเรีย กิมาไรส์(โปรตุเกส)
วูล์ฟแฮมป์ตัน วันเดอร์เรอร์ส
วูล์ฟแฮมป์ตัน วันเดอร์เรอร์ส(อังกฤษ)
Yeni Malatyaspor
Yeni Malatyaspor()
แซดเอ็นเคโอซีเยค
แซดเอ็นเคโอซีเยค(โครเอเชีย)
เซต้า
เซต้า(มอนเตเนโกร)
ซอร์ย่า ลูแฮงส์
ซอร์ย่า ลูแฮงส์(ยูเครน)
ซรินจ์สคิ มอสตาร์
ซรินจ์สคิ มอสตาร์(บอสเนียฯ)