รายชื่อสโมสรทีมฟุตบอลยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ ลีก

ดูข้อมูลฤดูกาลอื่นๆ :
รายชื่อทีมรอบน็อคเอาท์ ฟุตบอลยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ลีก 2019-20
รายชื่อทีมรอบแบ่งกลุ่ม ฟุตบอลยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ลีก 2019-20
รายชื่อทีมรอบคัดเลือก ฟุตบอลยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ลีก 2019-20
เอไอเค โซลน่า
เอไอเค โซลน่า(สวีเดน)
อาแจ็กซ์
อาแจ็กซ์(เนเธอร์แลนด์)
อโปเอล นิโคเซีย
อโปเอล นิโคเซีย(ไซปรัส)
บาเต้ บอริซอฟ
บาเต้ บอริซอฟ(เบลารุส)
บาเซิ่ล
บาเซิ่ล(สวิตเซอร์แลนด์)
ซีเอฟอาร์ คลูจ์
ซีเอฟอาร์ คลูจ์(โรมาเนีย)
กลาสโกว์ เซลติก
กลาสโกว์ เซลติก(สกอตแลนด์)
คลับ บรูช
คลับ บรูช(เบลเยี่ยม)
เซอร์เวน่า ซเวซด้า
เซอร์เวน่า ซเวซด้า(เซอร์เบีย)
ดินาโม ซาเกร็บ
ดินาโม ซาเกร็บ(โครเอเชีย)
ดันดอล์ก เอฟซี
ดันดอล์ก เอฟซี(สาธารณรัฐไอร์แลนด์)
ดินาโม เคียฟ
ดินาโม เคียฟ(ยูเครน)
F91 ดูเดแล็งก์
F91 ดูเดแล็งก์(ลักเซมเบิร์ก)
อรารัต อาร์เมเนีย
อรารัต อาร์เมเนีย(อาร์เมเนีย)
เอฟซี แอสตาน่า
เอฟซี แอสตาน่า(คาซัคสถาน)
เอฟซี โคเปนเฮเกน
เอฟซี โคเปนเฮเกน(เดนมาร์ก)
เอฟซี ปอร์โต้
เอฟซี ปอร์โต้(โปรตุเกส)
ซาเบอร์ทาโล ทบิลีซี
ซาเบอร์ทาโล ทบิลีซี(จอร์เจีย)
เอฟซี ซานตา โคโลมา
เอฟซี ซานตา โคโลมา(อันเดอร์รา)
คราสโนดาร์
คราสโนดาร์(รัสเซีย)
เอฟเค คาราบัค
เอฟเค คาราบัค(อาเซอร์ไบจาน)
เอฟเค ซาราเยโว
เอฟเค ซาราเยโว(บอสเนียฯ)
ซูตเยสก้า นิคซิค
ซูตเยสก้า นิคซิค(มอนเตรเนโกร)
เฟเรนซ์วารอซี่ ทีซี
เฟเรนซ์วารอซี่ ทีซี(ฮังการี)
เอชบี ทอร์ชาฟน์
เอชบี ทอร์ชาฟน์(หมู่เกาะแฟโร)
เอชเจเค เฮลซิงกิ
เอชเจเค เฮลซิงกิ(ฟินแลนด์)
อิสตันบูล บาซัคเซฮีร์
อิสตันบูล บาซัคเซฮีร์(ตุรกี)
เฟโรนิเคลี่
เฟโรนิเคลี่(โคโซโว)
แอลเอเอสเค ลินซ์
แอลเอเอสเค ลินซ์(ออสเตรีย)
ลินคอล์น เร้ด อิมป์ส
ลินคอล์น เร้ด อิมป์ส(ยิบรอลตาร์)
ลินฟีลด์
ลินฟีลด์(ไอร์แลนด์เหนือ)
ลูโดโกเรตส์ ราซกราด
ลูโดโกเรตส์ ราซกราด(บัลแกเรีย)
มัคคาบี้ เทล อาวีฟ
มัคคาบี้ เทล อาวีฟ(อิสราเอล)
เอ็นเค มาริบอร์
เอ็นเค มาริบอร์(สโลวีเนีย)
นอมเม่ คาลจู
นอมเม่ คาลจู(เอสโตเนีย)
โอลิมเปียกอส
โอลิมเปียกอส(กรีช)
พีเอโอเค ซาโลนิก้า
พีเอโอเค ซาโลนิก้า(กรีช)
พีเอสวี ไอนด์โฮเฟ่น
พีเอสวี ไอนด์โฮเฟ่น(เนเธอร์แลนด์)
ปาร์ติซานี ทิราน่า
ปาร์ติซานี ทิราน่า(แอลเบเนีย)
ปิแอส กลิวิส
ปิแอส กลิวิส(โปแลนด์)
ริก้า เอฟซี
ริก้า เอฟซี(ลัตเวีย)
โรเซนบอร์ก
โรเซนบอร์ก(นอร์เวย์)
เชอร์ริฟ ติราสโพล
เชอร์ริฟ ติราสโพล(มอลโดวา)
สเกนดิจา
สเกนดิจา(มาซิโดเนีย)
สโลวาน บราติสลาวา
สโลวาน บราติสลาวา(สโลวาเกีย)
ซูดูว่า
ซูดูว่า(ลิทัวเนีย)
เดอะ นิว เซนต์ส
เดอะ นิว เซนต์ส(เวลส์)
เตร เพนน์
เตร เพนน์(ซาน มาริโน่)
วัลเลตต้า เอฟซี
วัลเลตต้า เอฟซี(มอลต้า)
วาลูร์ เรย์ยาวิค
วาลูร์ เรย์ยาวิค(ไอซ์แลนด์)
วิคตอเรีย พัลเซ่น
วิคตอเรีย พัลเซ่น(สาธารณรัฐเช็ก)