บุนเดสลีกา เยอรมัน 2019-20

สโมสรฟุตบอลทีมฟอร์ทูน่า ดุสเซลดอร์ฟ

ฟรีดเฮล์ม ฟุงเคิ่ล

ผู้จัดการทีมฟอร์ทูน่า ดุสเซลดอร์ฟ สโมสรในบุนเดสลีกา เยอรมัน 2019-20

ฟรีดเฮล์ม ฟุงเคิ่ล

ข้อมูลและประวัติของ ฟรีดเฮล์ม ฟุงเคิ่ล

ชื่อในประเทศบ้านเกิด :

ชื่อเต็ม :

ชื่ออังกฤษ : Friedhelm Funkel

ชื่อไทย : ฟรีดเฮล์ม ฟุงเคิ่ล

  • วันเกิด : 10 ธันวาคม 1953
  • อายุ : 65 ปี
  • สัญชาติ : เยอรมัน
  • ตำแหน่งในปัจจุบัน : ผู้จัดการทีม
  • ทีม : ฟอร์ทูน่า ดุสเซลดอร์ฟ
  • สิ้นสุดสัญญา : 30 มิถุนายน 2020
  • รูปแบบแผนที่ชอบ : 4-1-4-1

ประวัติข้อมูลการทำงานของ ฟรีดเฮล์ม ฟุงเคิ่ล

ทีมชาติ & สโมสรแต่งตั้งสิ้นสุดตำแหน่งคุมทีม
ฟอร์ทูน่า ดุสเซลดอร์ฟ 2015/16 (Mar 14, 2016) expected 30.06.2020 ผู้จัดการทีม 117
1860 มิวนิค 2013/14 (Sep 7, 2013) 2013/14 (Apr 6, 2014) ผู้จัดการทีม 24
อาเค่น 2011/12 (Sep 19, 2011) 2011/12 (Apr 1, 2012) ผู้จัดการทีม 20
เฟาเอฟแอล โบคุ่ม 2010/11 (Jul 1, 2010) 2011/12 (Sep 14, 2011) ผู้จัดการทีม 45
แฮร์ธ่า เบอร์ลิน 2009/10 (Oct 3, 2009) 2009/10 (Jun 30, 2010) ผู้จัดการทีม 33
ไอน์ทรัคท์ แฟร้งค์เฟิร์ต 2004/05 (Jul 1, 2004) 2008/09 (Jun 30, 2009) ผู้จัดการทีม 194
โคโลญจน์ 2001/02 (Feb 14, 2002) 2003/04 (Oct 30, 2003) ผู้จัดการทีม 63
ฮันซ่า รอสต๊อค 2000/01 (Sep 19, 2000) 2001/02 (Dec 1, 2001) ผู้จัดการทีม 45
เอ็มเอสเฟา ดุ๊ยส์บวร์ก 1995/96 (May 13, 1996) 1999/00 (Mar 19, 2000) ผู้จัดการทีม 155
เออร์ดิงเก้น 1990/91 (Jun 3, 1991) 1995/96 (May 13, 1996) ผู้จัดการทีม 186
เออร์ดิงเก้น 1990/91 (Dec 1, 1990) 1990/91 (Jun 3, 1991) ผู้ช่วยผู้จัดการ -
VfR 06 Neuss 89/90 (Jul 1, 1989) 89/90 (Jun 30, 1990) ผู้จัดการทีม -

ข้อมูลการคุมทีมของ ฟรีดเฮล์ม ฟุงเคิ่ล ฤดูกาล 2019-20

ฤดูกาลรายการทีมชาติ & สโมสรแมตช์ชนะเสมอแพ้อันดับ