บุนเดสลีกา เยอรมัน 2019-20

สโมสรฟุตบอลทีมยูเนี่ยน เบอร์ลิน

อูร์ส ฟิสเชอร์

ผู้จัดการทีมยูเนี่ยน เบอร์ลิน สโมสรในบุนเดสลีกา เยอรมัน 2019-20

อูร์ส ฟิสเชอร์

ข้อมูลและประวัติของ อูร์ส ฟิสเชอร์

ชื่อในประเทศบ้านเกิด :

ชื่อเต็ม :

ชื่ออังกฤษ : Urs Fischer

ชื่อไทย : อูร์ส ฟิสเชอร์

  • วันเกิด : 20 กุมภาพันธ์ 1966
  • อายุ : 53 ปี
  • สัญชาติ : สวิสเซอร์แลนด์
  • ตำแหน่งในปัจจุบัน : ผู้จัดการทีม
  • ทีม : ยูเนี่ยน เบอร์ลิน
  • สิ้นสุดสัญญา : 30 มิถุนายน 2020
  • รูปแบบแผนที่ชอบ : 4-3-3 Attacking

ประวัติข้อมูลการทำงานของ อูร์ส ฟิสเชอร์

ทีมชาติ & สโมสรแต่งตั้งสิ้นสุดตำแหน่งคุมทีม
ยูเนี่ยน เบอร์ลิน 2018/19 (Jul 1, 2018) expected 30.06.2020 ผู้จัดการทีม 38
เอฟซี บาเซิล 2015/16 (Jul 1, 2015) 2016/17 (Jun 30, 2017) ผู้จัดการทีม 102
เอฟซี ธูน 2012/13 (Jan 1, 2013) 2014/15 (Jun 17, 2015) ผู้จัดการทีม 112
เอฟซี ซูริค 2010/11 (Apr 19, 2010) 2011/12 (Mar 12, 2012) ผู้จัดการทีม 83
เอฟซี ซูริค ยู21 2008/09 (Jul 1, 2008) 2009/10 (Apr 18, 2010) ผู้จัดการทีม 53
เอฟซี ซูริค 2007/08 (Jul 13, 2007) 2007/08 (Jun 30, 2008) ผู้ช่วยผู้จัดการ -
เอฟซี ซูริค ยู21 2005/06 (Jul 1, 2005) 2007/08 (Jul 12, 2007) ผู้จัดการทีม 40
เอฟซี ซูริค ยู16 2004/05 (Jul 1, 2004) 2004/05 (Jun 30, 2005) ผู้จัดการทีม -
เอฟซี ซูริค 2003/04 (Jul 1, 2003) 2003/04 (Jun 30, 2004) โค้ชทีมเยาวชน -

ข้อมูลการคุมทีมของ อูร์ส ฟิสเชอร์ ฤดูกาล 2019-20

ฤดูกาลรายการทีมชาติ & สโมสรแมตช์ชนะเสมอแพ้อันดับ
19/20 บุนเดสลีกา ยูเนี่ยน เบอร์ลิน 7 1 1 5 16